Kula da lafiya, kayan aikin yara ba wasan yara bane

Muna nufin buƙatar hakankayan daki na yarayakamata ya ɗauki mafi girman kariyar muhalli da ka'idojin aminci fiye da manyan kayan daki.Gabaɗaya an yi imani da masana'antar cewa ƙaddamar da "Fasaha" a hukumance zai taimaka wajen daidaita kasuwannin kayan daki na yara da ke cike da rudani a halin yanzu, kuma masu amfani za su iya siyan ƙarin abokantaka da muhalli da kuma tabbatar da kayayyakin kayan yara.

Akwai matsaloli da yawa game da kayan daki na yara, ku kiyayi ɓoyayyun haɗarin saye da arha

Kamar yadda "June 1"kayan daki na yaralokacin tallace-tallace yana gabatowa, ya zama al'ada ga 'yan kasuwa don ƙaddamar da ayyukan fifiko.Bayan ziyartar da kuma lura da manyan shagunan sayar da kayan gida da yawa, ɗan jaridar ya gano cewa yawancin samfuran da ke da rahusa mafi girma suna da cikakkun bayanai kamar ƙira ko sana'a waɗanda ba su dace da ƙa'idar ƙasa ba.Bayan gaskiyar cewa akwai bambanci na farashi, akwai ƙarancin haɓaka da haɓakar samari.An fahimci cewa fiye da rabin iyaye ba su "sanarwa" game da "General Technical Conditions for Children Furniture" da jihar ta fitar, kuma sun yi imanin cewa idan dai kayan aikin yara ba su da wani wari na musamman, yara za su iya amfani da shi, kuma idan farashin yana da ƙasa, dole ne ya fi kyau.

Irin wannan rashin fahimta ba shakka yana haifar da babban haɗari na aminci ga yara.Masanan da suka dace sun ce yara suna da buƙatu masu girma don kare muhalli da alamun aminci na kayan daki fiye da manyan kayan daki saboda raunin juriya da iya kare kansu.Daga wannan ra'ayi, yin la'akari da ma'auni na ƙasa don siyan kayan daki na yara zai iya rage faruwar haɗarin haɗari yadda ya kamata.

Jikin yaron na musamman ne, kuma koren gida an yi shi ne da ƙera

Binciken ya nuna cewa ɗakunan yara a cikin iyalai gabaɗaya ƙanana ne, tare da ayyuka da yawa kamar ɗakin kwana, dakunan wasa, da ɗakunan karatu.Yara suna zama a cikin irin wannan ɗan ƙaramin wuri na dogon lokaci, kamar kayan daki waɗanda ba su dace da muhalli ba, kuma suna da rauni ga mummunan lalacewa daga formaldehyde.Halin halayen yara da matakan haɓaka su ma sun bambanta da manya.Idan akai la'akari da takamaiman ilimin ilimin halittar yara, kayan aikin yara ya kamata su kasance mafi girma fiye da ka'idodin kare muhalli na manyan kayan daki.Kariyar muhalli tana kare lafiyayyen girma na yara.

Hanyar hanyar sayan tana da mahimmanci, aminci da lafiya suna shiga cikin daidaitattun ƙasa

Dangane da halayen halayen yara da rashin kamun kai, masana sun ba da shawarar cewa ya kamata a kula da wasu abubuwan yayin siyan kayan daki.Da farko dai, kayan daki na yara bai kamata su kasance da gefuna masu kaifi da fitowar su don hana haɗarin karo ba;na biyu, don kauce wa samuwar ramuka da gibi irin girman yatsun yara, ta yadda za a rika cutar da yatsun yara.Na uku, bisa ga misali cewa yara suna da sauƙin shaƙa a cikin ƙaramin sarari, wurin ajiyar yara ya kamata a ba da iska;a karshe, tsakiyar nauyi nakayan daki na yaraya kamata ya zama ƙasa amma ba mai girma ba, don hana yara daga kifar da samfurin saboda rashin amfani da rashin dacewa da kuma cutar da yara.Sannan a guji amfani da kananan sassan da yara ke ci da gangan.


Lokacin aikawa: Agusta-24-2022